Lật thuyền thúng, một ngư dân mất tích
(BĐ) - Lúc 10 giờ ngày 17.4, Đài Thông tin Duyên hải Quy Nhơn nhận được yêu cầu phối hợp trợ giúp tìm kiếm một ngư dân mất tích trên tàu cá BĐ 95725 – TS, do ông Nguyễn Văn Lý (36 tuổi, ở xã Tam Quan Nam, huyện Hoài Nhơn) làm chủ kiêm thuyền trưởng.
Trước đó, tàu cá BĐ 95725 - TS hoạt động đánh bắt cá ngừ đại dương trên vùng biển cách quần đảo Hoàng Sa khoảng 50 hải lý thì 2 ngư dân trên tàu là Phan Văn Quân (35 tuổi) và Đặng Văn Đức (54 tuổi, cùng ở xã Tam Quan Nam, huyện Hoài Nhơn) xuống thúng đi câu mực. Không may, thúng bị lật nhưng chỉ có ông Quân bơi được về tàu và gọi người đến cứu ông Đức nhưng không tìm thấy.
Nhận được thông tin, Hệ thống Thông tin Duyên hải Việt Nam đã thông báo sự việc tới các đơn vị tìm kiếm cứu nạn liên quan và các tàu hoạt động gần khu vực đó, để hỗ trợ tìm kiếm.
TRỌNG LỢI