Xe tải tông gãy thành cầu, lao xuống hố
(BĐ) - Khoảng 10 giờ sáng 17.9, xe tải chở dăm bạch đàn của Xí nghiệp kinh doanh, dịch vụ, tổng hợp, công nghiệp Cảng Quy Nhơn mang biển số 77K - 4761 do tài xế Nguyễn Ngọc Châu (ở xã Phước Mỹ, TP Quy Nhơn) điều khiển, chạy trên Quốc lộ 1D hướng từ Quy Nhơn vào Sông Cầu (Phú Yên), khi đến địa bàn tổ 6, khu vực 2, phường Ghềnh Ráng (TP Quy Nhơn), do tài xế không làm chủ tốc độ đã để xe lao về phía bên phải tông gãy 5 m cầu Suối Phước tiếp tục tông gãy 5 cọc tiêu của phía bên kia cầu, sau đó lao xuống hố. Rất may vụ tai nạn chỉ làm tài xế bị xây xát nhẹ.
Nguyên nhân vụ tai nạn đang được Công an TP Quy Nhơn điều tra làm rõ.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC