Công ty CP Tập đoàn TMS: Tài trợ đội bóng đá Bình Định 3 tỉ đồng
(BĐ) - Ngày 4.5, ông Nguyễn Văn Long, Giám đốc Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh, xác nhận: Công ty CP Tập đoàn TMS sẽ tài trợ khoản tiền 3 tỉ đồng cho đội bóng đá Bình Định tham dự Giải bóng đá hạng Nhất quốc gia năm 2018. Hiện Công ty CP Tập đoàn TMS và Sở VHTT đang tiến hành các thủ tục để chuyển giao số tiền tài trợ nói trên.
Đây được coi là tin vui với Ban huấn luyện và các cầu thủ Bình Định, bởi trước khi bước vào mùa giải mới, kinh phí hoạt động của đội bóng hoàn toàn do ngân sách tỉnh cấp, với khoảng hơn 5 tỉ đồng.
LÊ CƯỜNG