Giải bóng đá hạng Nhất quốc gia năm 2018:
Đội Bình Định tụt xuống vị trí thứ 7 sau vòng 3
(BĐ) - Chiều 5.5, đội bóng đá Bình Định đã chơi trận thứ 3 tại Giải bóng đá hạng Nhất quốc gia năm 2018. Làm khách trên sân Tây Ninh, đội bóng đất Võ đã không thể giành được dù chỉ 1 điểm, khi để thua đối thủ với tỉ số 0-2. Thua trận thứ hai kể từ đầu mùa, đội Bình Định (3 điểm) tạm xếp thứ 7 trong số 10 đội tham dự giải. Trong khi đó, với 3 điểm giành được trước đội Bình Định, Tây Ninh vươn lên đứng đầu bảng xếp hạng với 6 điểm. Xếp ngay sau đội bóng miền Đông Nam bộ là Viettel (5 điểm).
Lượt trận thứ 4 diễn ra ngày 18.5, đội Bình Định sẽ tiếp Viettel trên sân Quy Nhơn. Ngay sau đó một ngày, đội Tây Ninh sẽ làm khách trên sân Đồng Tháp.
ĐỨC MẠNH