Khám bệnh, cấp thuốc và tặng quà cho người nghèo ở xã An Trung
Sáng 6.5, tại Trạm y tế xã An Trung (An Lão), Hội CTĐ tỉnh và CLB người tình nguyện CTĐ tỉnh phối hợp với Hội CTĐ huyện An Lão và TTYT huyện tổ chức khám bệnh, cấp phát thuốc miễn phí và tặng quà cho hơn 200 người nghèo, người già, gia đình chính sách và trẻ em người dân tộc Hre có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã.
Tổng trị giá thuốc và quà tặng là 74 triệu đồng do CLB tình nguyện Hội CTĐ tỉnh và Hội CTĐ tỉnh quyên góp nhằm giúp đỡ đồng bào nghèo, ở vùng đặc biệt khó khăn.
ĐĂNG KHẢNH