Tổ chức nhiều hoạt động bổ ích cho thanh thiếu nhi vào dịp hè
(BĐ) - Anh Trần Ngọc Quỳnh, Phó Giám đốc Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh, cho biết: Ngoài tổ chức chương trình “Rèn luyện kỹ năng sống”, trong mùa hè năm nay, Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh (thuộc Tỉnh đoàn) sẽ triển khai nhiều khóa học kỹ năng, chương trình trải nghiệm bổ ích, an toàn cho thanh thiếu nhi tỉnh. Cụ thể, Trung tâm sẽ tổ chức chương trình “Học làm chiến sĩ Cảnh sát PC và CC” (dành cho thiếu nhi từ 10 đến 15 tuổi, diễn ra trong 1 ngày, kinh phí 300 ngàn đồng/em bao gồm đồng phục, ăn, nghỉ); chương trình “Hành trình trải nghiệm” (dành cho thiếu nhi từ 11 đến 15 tuổi, tham quan các di tích lịch sử, các danh lam thắng cảnh, các hoạt động trải nghiệm tại Đà Nẵng - Quảng Nam - Quảng Ngãi trong thời gian 4 ngày, kinh phí 1,4 triệu đồng/em); chương trình đào tạo MC nhí (dành cho thiếu nhi từ 9 đến 13 tuổi, rèn luyện các kỹ năng biên tập, dẫn dắt chương trình, khả năng giao tiếp…).
Các em thanh thiếu nhi tham gia chương trình “Học làm chiến sĩ Cảnh sát PC và CC”
Thời gian qua, những chuyến hành trình trải nghiệm và rèn luyện kỹ năng sống trong dịp hè do Trung tâm Hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh tổ chức đã được nhiều bậc cha mẹ và các em học sinh trong tỉnh đón nhận, tham gia nhiệt tình. “Với tiêu chí “mỗi hoạt động là một trải nghiệm”, Trung tâm mong muốn các hoạt động tổ chức cho các em thanh thiếu nhi sẽ tạo điều kiện để các em có thể tham gia nhiều hoạt động vui chơi, học tập, rèn luyện thêm một số kỹ năng cơ bản; giúp các em tự nhận ra giá trị của bản thân và trau dồi để phát triển nhân cách một cách toàn diện”, anh Quỳnh chia sẻ.
HỒNG PHÚC