Bắt trộm qua camera
Chiều 17.9, CA TP Quy Nhơn ra lệnh bắt khẩn cấp Trần Xuân Hùng (SN 1966, quê quán TP HCM, hiện sống lang thang) về tội trộm cắp tài sản.
Rạng sáng ngày 9.9, Hùng đột nhập vào cửa hàng xe Piaggio - Vespa, ở số 478 Trần Hưng Đạo, TP Quy Nhơn, thuộc DNTT Thành Trung trộm 1 máy vi tính xách tay, 1 máy chụp hình. Qua hình ảnh camera ghi được, CA TP Quy Nhơn xác định thủ phạm là Trần Xuân Hùng, có 5 tiền án, trong đó ngày 21.11.2011 bị Tòa án TP Quy Nhơn xử phạt 24 tháng tù giam về tội trộm cắp tài sản, sau khi ra tù sống lang thang, hiện không rõ ở đâu.
Theo thông báo của CA TP Quy Nhơn, CA phường Trần Phú phát hiện đưa Trần Xuân Hùng về trụ sở đấu tranh và đối tượng này đã khai nhận hành vi trộm cắp trên.
Bảo Văn