Lấy phiếu tín nhiệm nhân sự BCH, BTV LĐLĐ tỉnh, nhiệm kỳ 2018-2023
(BĐ)- Ngày 15.5, LĐLĐ tỉnh đã tổ chức Hội nghị Ban chấp hành lần thứ 18 tiếp tục lấy ý kiến góp ý về dự thảo báo cáo (lần 5) của Ban chấp hành LĐLĐ tỉnh khóa XII trình Đại hội XIII Công đoàn tỉnh; dự thảo báo cáo tổng kết 6 chương trình hành động thực hiện Nghị quyết Đại hội XII Công đoàn tỉnh và lấy phiếu tín nhiệm giới thiệu nhân sự Ban chấp hành, Ban thường vụ, Ủy ban kiểm tra và các chức danh chủ chốt LĐLĐ tỉnh khóa XIII, nhiệm kỳ 2018-2023.
Báo cáo về kết quả hoạt động nhiệm kỳ qua cho thấy, công đoàn đã làm tốt việc chăm lo bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp chính đáng của người lao động; các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể thao được quan tâm; đời sống vật chất, tinh thần của người lao động không ngừng được cải thiện; công tác đối thoại, phản biện được coi trọng góp phần ngăn ngừa không để xảy ra tình trạng đình công, lãn công tập thể. Công tác tuyên truyền giáo dục, vận động công nhân viên chức lao động được vận dụng linh hoạt, sáng tạo phù hợp với điều kiện hoạt động thực tiễn của cơ sở, góp phần nâng cao nhận thức chính trị, tinh thần trách nhiệm trong công tác của mỗi đoàn viên, người lao động.
MINH QUANG