Tập trung xây dựng LLVT vững mạnh về chính trị, tư tưởng và tổ chức
(BĐ) - Đó là một trong những những nhiệm vụ trọng tâm, được đưa ra tại hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ 2015 - 2020 về thực hiện quy chế phối hợp công tác giữa Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Quân sự tỉnh với Ủy ban Kiểm tra các huyện, thị, thành ủy; Phòng Chính trị với các ban Đảng huyện, thị, thành ủy; tổ chức vào ngày 25.5, tại TP Quy Nhơn.
Quang cảnh hội nghị
Trong hai năm qua, trên cơ sở quy chế và chương trình phối hợp công tác, các cơ quan, đơn vị, địa phương liên quan đã phối hợp khá chặt chẽ để triển khai có hiệu quả công tác kiểm tra, giám sát, công tác đảng, công tác chính trị trong LLVT tỉnh. Nhờ vậy nên trận địa tư tưởng của Đảng được giữ vững; đấu tranh ngăn chặn và làm thất bại mọi âm mưu, thủ đoạn “Diễn biến hòa bình”, “Phi chính trị hóa Quân đội” của các thế lực thù địch, xây dựng LLVT vững mạnh về chính trị, tư tưởng và tổ chức. Chất lượng tổng hợp, sức mạnh chiến đấu không ngừng được nâng lên và hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. Góp phần quan trọng vào việc xây dựng tiềm lực chính trị, tinh thần, thế trận lòng dân, phát triển KTXH, củng cố quốc phòng, an ninh trên địa bàn tỉnh.
Để quy chế phối hợp tiếp tục được triển khai thực hiện hiệu quả trong thời gian còn lại, các cơ quan, đơn vị, địa phương xác định sẽ tập trung thực hiện tốt công tác phối hợp tham mưu, chỉ đạo hướng dẫn, kiểm tra các mặt công tác như: tổ chức, tuyên giáo, dân vận, kiểm tra, giám sát.
HỒNG PHÚC