Nhiều vụ đột nhập nhà riêng trộm tài sản có giá trị lớn
Chiều ngày 26.5, ông Lê Quang Quý (trú thôn Tân Vinh, xã Canh Vinh, Vân Canh) đi làm về phát hiện cửa nhà bị cạy phá. Kiểm tra trong nhà thì thấy đồ đạc bị lục tung tóe, tủ bị cạy phá. Số tiền 129 triệu đồng cùng 34 chỉ vàng bao gồm các loại vàng nữ trang như lắc, nhẫn, dây chuyền đựng trong chiếc hộp đã bị mất. Tổng giá trị tài sản bị mất khoảng 200 triệu đồng.
Trước đó, ngày 18.5 lợi dụng gia đình bà Thái Thị Bích Trâm (trú thôn Hiển Đông, xã Canh Hiển) đi vắng, kẻ gian đã cạy cửa đột nhập vào nhà lấy trộm tài sản với tổng trị giá 100 triệu đồng.
Từ đầu năm đến nay, một số nhà dân dọc tuyến quốc lộ 19C chạy qua địa bàn huyện Vân Canh xảy ra nhiều vụ kẻ gian cạy cửa vào nhà trộm tài sản có giá trị lớn. Trong lúc cơ quan chức năng điều tra làm rõ thủ phạm, đề nghị bà con cần nâng cao ý thức cảnh giác để bảo vệ tài sản cho mình.
D.N