GIẢI VÔ ĐỊCH CỜ TƯỚNG ĐỒNG ĐỘI TOÀN QUỐC NĂM 2018:
VĐV Bình Định đoạt nhiều giải cao
(BĐ) - Tham gia Giải vô địch cờ tướng đồng đội toàn quốc năm 2018 tổ chức tại tỉnh Bình Dương (từ 18 - 28.5), đoàn Bình Định đã đoạt tổng cộng 1 HCV, 1 HCB, 4 HCĐ. Cụ thể: cặp VĐV Quang Nhật - Thanh Hồng đoạt HCV cờ nhanh, HCB cờ chớp, HCĐ cờ tiêu chuẩn (nội dung đôi nam nữ); cặp VĐV Bích Hằng - Tuyết Nhi đoạt HCĐ cờ tiêu chuẩn (nội dung đồng đội nữ); cặp VĐV Bích Hằng - Thanh Nhân đoạt HCĐ cờ chớp, HCĐ cờ nhanh (nội dung đồng đội nữ).
Giải năm nay thu hút 200 VĐV đến từ 12 đoàn từ các tỉnh, thành, ngành trong cả nước tranh tài. Trong đó, đoàn Bình Định có 5/9 VĐV tham gia đã đoạt giải.
MAI THƯ