HỘI LHPN TP QUY NHƠN, TX AN NHƠN:
Tập huấn nghiệp vụ cho cán bộ hội và dạy nghề cho phụ nữ
* Ngày 29.5, Hội LHPN TP Quy Nhơn phối hợp với Trung tâm Bồi dưỡng chính trị thành phố khai giảng Lớp bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ công tác Hội năm 2018 cho gần 120 cán bộ hội phụ nữ cơ sở.
Trong 3 ngày (29 - 31.5), các cán bộ hội phụ nữ cơ sở được bồi dưỡng, học tập 6 chuyên đề và 7 nội dung bổ trợ có liên quan, nhằm nâng trình độ chính trị, nghiệp vụ công tác hội, qua đó vận dụng vào quá trình thực hiện nhiệm vụ tại địa phương, đơn vị.
* Chiều cùng ngày, tại phường Nhơn Thành, Hội LHPN TX An Nhơn phối hợp với Trung tâm Dạy nghề (Hội LHPN tỉnh) khai giảng lớp sơ cấp nghề nấu ăn miễn phí cho 35 hội viên, phụ nữ chưa có việc làm trên địa bàn phường Nhơn Thành.
Theo kế hoạch, lớp học diễn ra trong 3 tháng (học 3 buổi/tuần). Trong quá trình học tập, học viên là phụ nữ thuộc hộ nghèo, cận nghèo, gia đình chính sách… được Trung tâm Dạy nghề hỗ trợ học phí, ăn uống, đi lại.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực của Hội LHPN TX An Nhơn nhằm giúp hội viên, phụ nữ được đào tạo nghề, nâng cao trình độ tay nghề, tìm kiếm việc làm lúc nông nhàn, cải thiện kinh tế.
PHƯƠNG THẢO - THANH MINH