Bênh bạn đâm chết người
Khuya 19.9, Phạm Ngọc Vương (SN 1997, học sinh lớp 11, Trường THPT Nguyễn Hữu Quang, Phù Cát) đã chết trong lúc cấp cứu tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Định.
Lúc 17 giờ 30 cùng ngày, tại thôn Liên Trì, xã Cát Nhơn, Phù Cát, Vương cùng một học sinh khác chặn đường đánh Lương Xuân Tình (SN 1998, học lớp 10 cùng trường). Thấy Tình bị đánh, Bùi Quang Hân (SN 1997, học sinh lớp 11, Trường THPT Phù Cát III) vào bênh bạn và dùng dao đâm Vương gây ra hậu quả trên.
Công an huyện Phù Cát khẩn trương xác minh thu thập chứng cứ và đã bắt giữ Bùi Quang Hân để điều tra, xử lý.
Thái Văn