CÚP BÓNG CHUYỀN NAM QUỐC TẾ LIÊN VIỆT 2018:
Việt Nam hài lòng với tấm HCĐ
Ðánh bại CLB Burevestnik (Kazakhstan) 3-0 rất thuyết phục, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam đã chạm đích ở vị trí thứ ba chung cuộc, sau 2 cái tên quen thuộc là Indonesia và Thái Lan.
Đội tuyển Việt Nam chơi khá tiến bộ ở Cúp Liên Việt 2018.
Khác với lối chơi có phần chệch choạc và để thua CLB Burevestnik 1-3 ngoài vòng đấu bảng, đội tuyển Việt Nam trình diễn một lối đánh tốc độ, dứt khoát và kín kẽ trong lần tái đấu ở trận tranh hạng ba. Những thử nghiệm mà HLV Phùng Công Hưng và các đồng sự Lê Hồng Hảo, Bùi Trung Thảo đưa ra đều thể hiện rất rõ việc tìm kiếm một bộ khung tốt nhất có thể cho chiến dịch ASIAD 18 diễn ra vào tháng 8 tới.
Sự kết hợp giữa các gương mặt dày dạn kinh nghiệm như phụ công Nguyễn Hoàng Thương, chuyền 2 Giang Văn Đức, đối chuyền Từ Thanh Thuận với các tân binh Quản Trọng Nghĩa, Nguyễn Thanh Tùng, Nguyễn Thanh Hải… đã mang nét tích cực và khá biến hóa trong lối chơi của đội tuyển Việt Nam.
Thắng trọn vẹn 3-0 và đều ở các điểm số sít sao, tuyển Việt Nam không chỉ trả được món nợ thua từ vòng bảng, mà còn thể hiện tinh thần chiến đấu đáng ghi nhận, tạo dựng được niềm tin đối với các nhà cầm quân và giới mộ điệu.
Trong khi đó, Thái Lan và Indonesia lại đụng độ ở trận chung kết Cúp Liên Việt, gần 1 năm sau khi họ đối đầu ở chung kết SEA Games 29. Lần này, đội bóng đến từ xứ vạn đảo đã chơi tốt và giành chiến thắng 3-0 chung cuộc, đoạt ngôi vô địch, đồng thời gửi lời thách thức thực sự đến các đội bóng cùng khu vực trong cuộc hành trình tại ASIAD 18, nơi Indonesia chính là nước chủ nhà.
(Theo SGGP)