Hỗ trợ 240 triệu đồng cho 3 đơn vị nuôi dưỡng, giáo dục trẻ khuyết tật trong tỉnh
(BĐ) - Ngày 2.6, thông tin từ 3 đơn vị: Trường Chuyên biệt Hy vọng Quy Nhơn, Trung tâm Công tác xã hội và BTXH tỉnh, Trung tâm BTXH Đồng Tâm cho biết: Ban tổ chức Ngày hội trẻ em khuyết tật lần VI năm 2018 (tại đảo Hòn Tằm, TP Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa) đã hỗ trợ mỗi đơn vị 80 triệu đồng cho công tác nuôi dưỡng, chăm lo, giáo dục trẻ em khuyết tật.
Trước đó, trong 3 ngày (30, 31.5 và 1.6), Ngày hội Trẻ em khuyết tật lần VI với chủ đề: “Hòn Tằm - Điểm tựa của những vầng trăng khuyết” do Công ty CP Hòn Tằm Biển Nha Trang và Công ty CP Tập đoàn Khải Vy tổ chức với sự đồng hành của các nhà tài trợ đã diễn ra. 40 trẻ khuyết tật đến từ 3 đơn vị trên địa bàn tỉnh là Trường Chuyên biệt Hy vọng Quy Nhơn, Trung tâm Công tác xã hội và BTXH tỉnh, Trung tâm BTXH Đồng Tâm đã được vui chơi, thi đấu các môn thể thao, văn nghệ và khám sức khỏe cùng với trẻ khuyết tật đến từ 40 trường, trung tâm nuôi dưỡng, chăm sóc trẻ khuyết tật của 24 tỉnh, thành trên cả nước.
Kết quả, Trung tâm Công tác xã hội và BTXH tỉnh đạt một giải nhất cờ tướng. Trung tâm BTXH Đồng Tâm đạt một giải nhì phần thi vẽ và một giải ba văn nghệ. Trường Chuyên biệt Hy vọng Quy Nhơn đạt 1 giải nhì và 1 giải khuyến khích văn nghệ.
NGUYỄN MUỘI