Xử phạt một trường hợp đốt pháo tại đám cưới
Ngày 5.6, UBND thị trấn Phù Mỹ (huyện Phù Mỹ) ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính số tiền 1 triệu đồng đối với bà Đặng Thị Nhạn (SN 1954, trú khu phố An Lạc Đông 1, thị trấn Phù Mỹ) về hành vi đốt pháo trái phép. Trước đó, ngày 24.5, trong lúc tổ chức đám cưới cho con trai, gia đình bà Đặng Thị Nhạn đã đem một phong pháo ra đốt để mừng họ và các quan khách đến dự đám cưới.
Cũng với hành vi này, ngày 11.5, một trường hợp khác ở khu phố Diêm Tiêu cũng bị UBND thị trấn ra quyết định xử phạt số tiền 1,5 triệu đồng.
HẰNG NGA