Phù Mỹ: Hoàn thành bê tông hóa tuyến đường Vĩnh Lý - Vạn Thái
Đến nay, tuyến đường Vĩnh Lý - Vạn Thái (xã Mỹ Tài) đã cơ bản hoàn thành việc đổ bê tông xi măng, đưa vào sử dụng. Công trình có tổng chiều dài 3,35 km, gồm 2 đoạn: Đoạn 1 dài 2 km, bề rộng nền đường 6,5 m, bề rộng mặt đường 3,5 m; đoạn 2 dài 1,35 km, bề rộng nền đường 5 m, bề rộng mặt đường 3,5 m, cùng hệ thống thoát nước dọc, ngang và các công trình phụ trợ trên toàn tuyến. Tổng kinh phí đầu tư công trình gần 10 tỉ đồng; trong đó, vốn ngân sách nhà nước do Trung ương và tỉnh hỗ trợ 8 tỉ đồng, còn lại từ ngân sách huyện và các nguồn khác.
Việc đầu tư bê tông hóa đường Vĩnh Lý - Vạn Thái nhằm khắc phục hậu quả lũ lụt năm 2016, phục vụ công tác quản lý, cứu hộ đê sông La Tinh trong mùa mưa lũ; tạo điều kiện đi lại thuận lợi, vận chuyển hàng hóa cho nhân dân, góp phần thúc đẩy phát triển KT-XH, đảm bảo an ninh quốc phòng tại địa phương.
XUÂN LỘC