Quản lý chất lượng vệ sinh an toàn thực phẩm trong lĩnh vực nông nghiệp: Chuyển biến tích cực
Thời gian qua, ngành Nông nghiệp tỉnh đã triển khai nhiều giải pháp quản lý chất lượng vệ sinh an toàn thực phẩm trong lĩnh vực nông nghiệp, đạt nhiều kết quả tích cực, góp phần đảm bảo an toàn thực phẩm.
Sản xuất rau an toàn theo tiêu chuẩn VietGAP tại xã Phước Hiệp, Tuy Phước. Ảnh: N.NHUẬN
Tập trung kiểm soát
Thực hiện kế hoạch hành động bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP) trong lĩnh vực chế biến, kinh doanh sản phẩm nông sản và thủy sản năm 2018 của UBND tỉnh, Chi cục Quản lý chất lượng nông lâm sản và thủy sản (NLTS - thuộc Sở NN&PTNT) đã tham mưu Sở NN&PTNT xây dựng quy chế phối hợp với các đơn vị liên quan tăng cường công tác quản lý VSATTP trong lĩnh vực nông nghiệp. Từ đầu năm đến nay, Chi cục đã lấy 92 mẫu giám sát, kiểm soát dư lượng các chất độc hại và kháng sinh cấm trong sản phẩm NLTS để phân tích, kiểm nghiệm; tổ chức tập huấn kiến thức VSATTP cho 425 lượt người, góp phần nâng cao nhận thức của người sản xuất, kinh doanh, người tiêu dùng về ATTP.
Ông Hồ Phước Hoàn, Chi cục trưởng Chi cục Quản lý chất lượng NLTS, cho biết: “Việc giám sát, kiểm tra lấy mẫu đột xuất, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm sử dụng chất cấm tại các cơ sở sản xuất, kinh doanh NLTS luôn được các đơn vị chú trọng thực hiện. Đoàn kiểm tra liên ngành về VSATTP tỉnh đã kiểm tra 25 cơ sở sản xuất, kinh doanh NLTS trong tháng hành động vì ATTP năm 2018. Qua đó, đã xử phạt vi phạm hành chính 3 cơ sở với số tiền 14 triệu đồng. Nhìn chung, ý thức thực hiện pháp luật của các cơ sở sản xuất, kinh doanh vật tư nông nghiệp và sản phẩm NLTS trên địa bàn tỉnh từng bước được nâng lên”.
Công tác kiểm tra xếp loại và kiểm tra định kỳ tại các cơ sở sản xuất, kinh doanh vật tư nông nghiệp và NLTS theo quy định tại Thông tư 45/2014 của Bộ NN&PTNT luôn được Chi cục chú trọng triển khai. Đã kiểm tra định kỳ 67 cơ sở, kiểm tra xếp loại và cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện VSATTP cho 18 cơ sở. Đến nay, đã cấp 289 giấy chứng nhận đủ điều kiện ATTP cho các cơ sở sản xuất, kinh doanh NLTS.
“Đến cuối năm 2018, phấn đấu tỉ lệ mẫu giám sát vi phạm các quy định về dư lượng kháng sinh và các chất độc hại giảm 10%; tỉ lệ cơ sở sản xuất, kinh doanh NLTS xếp loại A, B tăng 10% so với năm 2017, cơ sở xếp loại C được nâng lên; việc kiểm soát ATTP trong chuỗi liên kết được thiết lập”, ông Hoàn cho hay.
Tăng cường quản lý
Theo Sở NN&PTNT, năm 2018, trên địa bàn tỉnh xây dựng 7 vùng sản xuất rau an toàn với 2 chỉ tiêu kiểm soát dư lượng thuốc bảo vệ thực vật và hàm lượng nitrat trên các loại rau, củ, quả gồm: dưa hấu, dưa leo, kiệu, khổ qua, rau muống và ớt. Xây dựng chuỗi truy xuất nguồn gốc thịt heo an toàn để xuất ra ngoài tỉnh; tăng cường kiểm tra, giám sát hoạt động giết mổ tập trung tại TP Quy Nhơn. Xây dựng cảng cá Quy Nhơn, Đề Gi đạt cảng cá ATTP loại A; tiếp tục khắc phục các khuyến cáo của EU liên quan đến ATTP…
Ông Trần Văn Phúc, Phó Giám đốc Sở NN&PTNT, cho biết: “Thực hiện chỉ đạo của Bộ NN&PTNT và UBND tỉnh, Sở đã xây dựng kế hoạch hành động bảo đảm VSATTP trong nông nghiệp nhằm bảo vệ sức khỏe người tiêu dùng. Tập trung hỗ trợ các địa phương xây dựng vùng sản xuất rau an toàn; thực hiện thanh tra, kiểm tra, hậu kiểm điều kiện đảm bảo ATTP cho tàu cá tại các cảng cá trong tỉnh; giám sát việc thực hiện các quy định về ATTP trong chăn nuôi; sơ chế, chế biến, kinh doanh sản phẩm NLTS”.
Ngành Nông nghiệp tỉnh cũng đẩy mạnh tuyên truyền, tập huấn phổ biến các quy định của pháp luật về xử lý các hành vi sử dụng chất cấm trong chăn nuôi gia súc, gia cầm, thủy sản; chất bảo quản, phụ gia trong các sản phẩm NLTS; xác định hoạt chất thuốc bảo vệ thực vật thường sử dụng trên lĩnh vực trồng trọt và bảo vệ thực vật nhằm nâng cao ý thức chấp hành pháp luật cho người dân, các cơ sở sản xuất, kinh doanh vật tư nông nghiệp và sản phẩm NLTS. Xây dựng cơ sở dữ liệu quản lý chất lượng ATTP NLTS, tăng cường công tác hậu kiểm, truy xuất nguồn gốc NLTS, xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm VSATTP trên lĩnh vực nông nghiệp.
“Sở đã xây dựng kế hoạch hành động bảo đảm VSATTP trong nông nghiệp nhằm bảo vệ sức khỏe người tiêu dùng. Tập trung hỗ trợ các địa phương xây dựng vùng sản xuất rau an toàn; thực hiện thanh tra, kiểm tra, hậu kiểm điều kiện đảm bảo ATTP cho tàu cá tại các cảng cá trong tỉnh; giám sát việc thực hiện các quy định về ATTP trong chăn nuôi; sơ chế, chế biến, kinh doanh sản phẩm NLTS”.
Ông TRẦN VĂN PHÚC, Phó Giám đốc Sở NN&PTNT
NGỌC NHUẬN