Đại hội Hội Xây dựng Bình Định lần thứ V
(BĐ) - Ngày 21.9, Hội Xây dựng Bình Định đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ V, nhiệm kỳ 2013 - 2018.
Trong nhiệm kỳ IV, Hội Xây dựng Bình Định đã tham gia các hoạt động khoa học- công nghệ, phối hợp cùng Sở Xây dựng tổ chức các lớp tập huấn về quy hoạch xây dựng, an toàn lao động trong xây dựng cho khoảng 700 học viên là cán bộ kỹ thuật trên địa bàn tỉnh để nâng cao năng lực trong công tác quản lý, tư vấn thiết kế về hoạt động xây dựng. Công tác nâng cao kiến thức và hội thảo khoa học được Hội đặc biệt quan tâm. Theo đó, Hội đã tổ chức và tham gia phản biện các dự án quy hoạch xây dựng, dự án đầu tư, xây dựng công trình của tỉnh; tổ chức hội thi tay nghề thợ giỏi trong xây dựng; tổ chức tập huấn nghiệp vụ quản lý giá trong xây dựng...
Nhiệm kỳ 2013-2018, Hội Xây dựng Bình Định đặt mục tiêu đổi mới phương thức hoạt động, đẩy mạnh các hoạt động tư vấn, phản biện và giám định xã hội, tăng cường các hoạt động khoa học công nghệ, thông tin hội thảo, đặc biệt là công tác nâng cao kiến thức và đào tạo, góp phần phát triển ngành Xây dựng tỉnh nhà.
NGỌC THÁI