Chủ tịch UBND xã Tây Vinh được tôn vinh hiến máu tình nguyện cấp quốc gia
(BĐ) - Thông tin từ Ban chỉ đạo Vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) tỉnh, ông Nguyễn Ánh Sáng, Chủ tịch UBND xã Tây Vinh (huyện Tây Sơn) là đại diện của Bình Định tham dự các hoạt động tôn vinh cấp quốc gia hưởng ứng Ngày Thế giới tôn vinh người HMTN (14.6) diễn ra từ ngày 7 - 9.6 tại Hà Nội và Ninh Bình.
Đến thời điểm hiện tại, ông Sáng có 20 lần HMTN và nhiều lần vận động người thân, cán bộ và người dân địa phương tham gia hiến máu.
Được biết, với chủ đề “Hiến giọt máu đào - Trao đời sự sống”, trọng tâm của chuỗi các hoạt động nhân Ngày Thế giới tôn vinh người HMTN là lễ tôn vinh 100 người hiến máu tiêu biểu toàn quốc diễn ra vào chiều 9.6.
N.M