Kịp thời cứu chữa ngư dân bị xuất huyết não
(BĐ) - Theo Chi cục Thủy sản (Sở NN&PTNT), đến chiều 13.6, ngư dân Huỳnh Học (56 tuổi, ở thôn Lâm Trúc 2, xã Hoài Thanh, huyện Hoài Nhơn) bị xuất huyết não, đã qua cơn nguy kịch sau khi được các y bác sĩ Bệnh viện Quân y 175 (TP Hồ Chí Minh) tích cực chữa trị.
Trước đó, vào ngày 12.6, ngư dân Huỳnh Học, thuyền viên tàu cá BĐ 98165 - TS do ông Chế Tin (ở xã Hoài Thanh, huyện Hoài Nhơn) làm chủ kiêm thuyền trưởng đang hoạt động đánh bắt thủy hải sản trên vùng biển thuộc quần đảo Trường Sa, thì bị xuất huyết não. Ông Học đã được thuyền trưởng đưa vào Quân y đảo Trường Sa cấp cứu. Tuy nhiên, do bệnh tình ông Học tăng nặng, có nguy cơ tử vong cao, Bộ Quốc phòng đã điều trực thăng từ đất liền ra Trường Sa đưa ông Học về đất liền điều trị. Đến 9 giờ 40 phút ngày 13.6, ông Học được trực thăng đưa về sân bay Tân Sơn Nhất và chuyển vào Bệnh viện Quân y 175 cứu chữa.
TRỌNG LỢI