Tin vắn ngày 14.6
* Ngày 14.6, Ban Chỉ đạo Xây dựng nông thôn mới huyện An Lão tổ chức Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm về thực hiện Chương trình mục tiêu Quốc gia Xây dựng nông thôn mới của huyện. 6 tháng cuối năm, huyện tiếp tục duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí đã đạt chuẩn, đầu tư các tiêu chí chưa đạt chuẩn theo kế hoạch; tăng cường công tác kiểm tra, giám sát kết quả thực hiện Chương trình ở địa phương.
Hữu Bá
* Sáng 14.6, Ngân hàng Chính sách xã hội TX An Nhơn phối hợp các hội, đoàn thể thị xã tổ chức lớp tập huấn nghiệp vụ công tác vay vốn cho trên 60 học viên là chủ tịch hoặc phó chủ tịch các hội, đoàn thể của 15 xã, phường trên địa bàn thị xã. các học viên được nghe giới thiệu các chương trình tín dụng đang thực hiện tại Ngân hàng Chính sách xã hội, về đối tượng được vay vốn, phương thức cho vay và mức lãi suất cho vay…
Thanh Minh
* Sáng 14.6, tại xã Mỹ Trinh, CA huyện Phù Mỹ phối hợp với CA xã đã tổ chức buổi truyền thông về Luật giao thông đường bộ cho 35 người là chủ phương tiện và người điều khiển xe công nông, xe độ chế trên địa bàn xã. Sau buổi truyền thông, CA huyện cho những học viên làm bản cam đoan không đưa xe công nông, xe độ chế vào hoạt động tham gia giao thông, không giao xe công nông, xe độ chế cho người khác hoạt động, sử dụng.
Hằng Nga