An Lão: Tôn vinh cá nhân và gia đình hiến máu tình nguyện tiêu biểu
Nhân ngày Quốc tế người hiến máu, sáng 14.6, Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN) huyện An Lão tổ chức hội nghị tôn vinh cá nhân và gia đình HMTN tiêu biểu năm 2018.
Hội nghị đã tôn vinh 89 cá nhân và 26 gia đình HMTN tiêu biểu. Qua việc tôn vinh nhằm nâng cao lòng tự hào về nghĩa cử cao đẹp hiến máu cứu người và tạo hiệu ứng truyền thông mạnh mẽ đến với người dân trong huyện, giúp người dân hiểu hơn về giá trị việc HMTN.
Năm 2017 vừa qua, huyện An Lão đã tổ chức 2 đợt HMTN, có 472 người trực tiếp hiến máu, đạt 118% kế hoạch.Trong 6 tháng đầu năm 2018, huyện đã tổ chức HMTN đợt I và có 193 người trực tiếp cho máu, đạt 96,5 % kế hoạch tỉnh giao; ngoài ra có 9 người tham gia hiến máu đột xuất tại các bệnh viện.
Dịp này, Ban chỉ đạo HMTN tỉnh đã trao tặng giấy chứng nhận và tặng quà cho 38 cá nhân và 10 gia đình có số lần hiến máu từ 5 lần trở lên. UBND huyện tặng giấy khen cho 7 tập thể và 6 cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác vận động hiến máu nhân đạo, đồng thời tặng giấy khen cho 16 gia đình và 49 cá nhân đã có thành tích xuất sắc nhiều lần tham gia hiến máu nhân đạo tình nguyện.
Hữu Bá