An Lão: 6 tháng đầu năm, giải quyết việc làm cho hơn 500 lao động
UBND huyện An Lão cho biết, đến giữa tháng 6.2018 trên địa bàn huyện có 354 cơ sở hoạt động ngành nghề tiểu thủ công nghiệp, tập trung chủ yếu tại xã An Hòa, An Tân và thị trấn An Lão, đã giải quyết việc làm ổn định cho 517 lao động tại địa phương, bình quân mỗi lao động có thu nhập từ 3-5 triệu đồng/tháng.
Trong đó có 112 cơ sở sản xuất, chế biến thực phẩm giải quyết việc làm cho 154 lao động; 70 cơ sở sản xuất mộc dân dụng tạo việc làm cho 90 lao động; 58 cơ sở may mặc thu hút 114 lao động. Số lao động còn lại tham gia hoạt động trong các lĩnh vực sản xuất đồ thủ công mỹ nghệ, sản xuất các sản phẩm phục vụ cho nông nghiệp, sửa chữa ô tô, xe máy, cơ khí, sản xuất gạch, ngói không nung…
HOÀNG NAM QUỐC