Nông dân Phù Cát chung sức xây dựng nông thôn mới
Thực hiện phong trào “Nông dân chung sức xây dựng nông thôn mới”, thời gian qua, các cấp Hội Nông dân trong huyện Phù Cát đã vận động hội viên nông dân hiến gần 98.000 m2 đất, đóng góp 31.300 ngày công lao động và hơn 42,4 tỉ đồng để xây dựng 140 km đường giao thông nông thôn và hơn 128 km kênh mương nội đồng; lắp đặt hệ thống điện chiếu sáng trên 133 km đường giao thông nông thôn, xây dựng 546 bể chứa bao bì thuốc bảo vệ thực vật trên đồng ruộng...
Hiện nay, Hội Nông dân các xã đạt chuẩn nông thôn mới tập trung vận động hội viên nông dân tham gia duy trì và nâng cao chất lượng các tiêu chí đã đạt được; hội viên nông dân các xã khác tích cực tham gia thực hiện các tiêu chí còn lại để đạt chuẩn nông thôn mới, phấn đấu đến cuối năm 2020 Phù Cát đạt chuẩn huyện nông thôn mới.
TRƯỜNG GIANG