80 tình nguyện viên đăng ký phục vụ Hành trình đỏ tại Bình Định
(BĐ) - Thông tin từ Hội CTĐ tỉnh, đến thời điểm hiện tại, đã có 80 tình nguyện viên đăng ký tham gia đội Hành trình đỏ tỉnh phục vụ các hoạt động trong thời gian Hành trình đỏ dừng chân tại Bình Định (ngày 1 - 3.7).
Thời gian đến, Ban tổ chức chương trình Hành trình đỏ tỉnh sẽ tiến hành tập huấn kiến thức, kỹ năng liên quan đến vận động hiến máu tình nguyện; thực hành các khâu trong quy trình tổ chức hiến máu tình nguyện. Trước thềm diễn ra Hành trình đỏ, đội tình nguyện viên còn phụ trách biểu diễn flashmob, đạp xe tuyên truyền và vận động hiến máu tình nguyện tại các khu dân cư.
Hành trình đỏ năm 2018 tại Bình Định dự kiến sẽ vận động 1.500 đơn vị máu với 2 ngày hội hiến máu tại TP Quy Nhơn và huyện Hoài Nhơn.
N.M