Ra quân Chương trình “Tiếp sức mùa thi” 2018
(BĐ) - Ngày 22.6, tại trường THPT Trưng Vương (TP Quy Nhơn), Tỉnh đoàn tổ chức lễ ra quân Chương trình “Tiếp sức mùa thi” 2018.
Tỉnh đoàn, Hội Sinh viên Việt Nam tỉnh tặng hoa cho các đội thanh niên tình nguyện
Năm nay, kỳ thi THPT quốc gia được tổ chức từ ngày 24 - 27.6, Tỉnh đoàn, Hội Sinh viên Việt Nam tỉnh đã chỉ đạo các huyện, thị, thành Đoàn và Đoàn các trường ĐH, CĐ ra quân “Tiếp sức mùa thi” tại 45 điểm thi trên địa bàn tỉnh. Đặc biệt Tỉnh đoàn, Hội Sinh viên Việt Nam tỉnh cũng đã thành lập 9 đội thanh niên tình nguyện cấp tỉnh, 36 đội thanh niên tình nguyện cấp huyện và 11 đội thanh niên xung kích tham gia giữ gìn trật tự ATGT tại các chốt đèn tín hiệu giao thông với sự tham gia của 500 ĐVTN, sinh viên. Các thanh niên tình nguyện sẽ tham gia hướng dẫn, giúp đỡ, tư vấn cho thí sinh tham gia thi, đồng thời hỗ trợ các cơ quan chức năng giải quyết các tình huống xấu có thể xảy ra đối với thí sinh và người nhà thí sinh tại các điểm thi. Qua đó, góp phần đảm bảo cho kỳ thi diễn ra một cách an toàn, thuận lợi, tạo tâm lý tốt để thí sinh tham gia thi đạt kết quả cao nhất.
HỒNG PHÚC