Công an TX An Nhơn: Tổ chức hội nghị “Công an thị xã lắng nghe ý kiến nhân dân”
Sáng 22.6, CA TX An Nhơn phối hợp với UBND xã Nhơn Lộc tổ chức hội nghị “CA thị xã lắng nghe ý kiến nhân dân” năm 2018. Tham dự hội nghị có lãnh đạo TX An Nhơn; lãnh đạo, cán bộ CA thị xã và hơn 200 đại biểu đại diện cho cán bộ và nhân dân các xã Nhơn Lộc, Nhơn Thọ, Nhơn Tân, Nhơn Phúc và phường Nhơn Hòa.
Tại hội nghị, sau khi nghe lãnh đạo CA TX An Nhơn báo cáo tóm tắt tình hình ANTT và hoạt động của CA thị xã thời gian qua trên địa bàn, các đại biểu đã có nhiều ý kiến thẳng thắn góp ý và phản ánh một số vấn đề còn bức xúc, nổi cộm liên quan đến ANTT ở cơ sở như: tình trạng đánh bạc, “xã hội đen” đòi nợ thuê, trộm cắp tài sản; tình trạng vi phạm trật tự ATGT, nhất là xe chở cát gây ô nhiễm môi trường, làm hư hỏng đường, gây mất ATGT, bệnh nhân tâm thần gây án... Bên cạnh đó, các đại biểu cũng có nhiều ý kiến đóng góp về lề lối, tác phong, tinh thần phục vụ của lực lượng CA có lúc, có nơi chưa tốt, còn gây phiền hà cho nhân dân.
Với tinh thần cầu thị, lãnh đạo CA TX An Nhơn đã nghiêm túc tiếp thu, đồng thời mong muốn sẽ tiếp tục nhận được sự quan tâm đồng hành và đóng góp nhiều ý kiến hơn nữa của nhân dân để CA thị xã hoàn thành tốt nhiệm vụ.
Thanh Minh