Kết thúc lượt đi Giải bóng đá hạng nhất quốc gia 2018: Đội Bình Định TMS xếp hạng 7
(BĐ) – Giải bóng đá hạng nhất quốc gia 2018 đã kết thúc lượt đi sau vòng đấu thứ 9 (diễn ra từ 22-23.6). Trong trận đấu cuối cùng ở lượt đi trên sân khách, đội Bình Định TMS đã thua 0-3 trước đội Huế, tụt xuống hạng 7 (trước đó sau 8 vòng đấu xếp hạng 5) trong bảng xếp hạng 10 đội. 3 vị trí dẫn đầu lượt đi lần lượt thuộc về các đội Viettel (20 điểm), Đồng Tháp (17 điểm), Hà Nội B (15 điểm).
Qua 9 vòng đấu, Bình Định TMS (10 điểm), phong độ thi đấu thiếu ổn định, còn nhiều hạn chế trong lối chơi... nên kết quả chỉ có 3 trận thắng và 1 trận hòa, thua đến 5 trận. Ở trận đầu tiên của lượt về vào chiều ngày 30.6 tới, đội Bình Định TMS sẽ gặp đội Bình Phước (xếp hạng 8) trên sân khách.
HOÀI THU