Có 2 tàu cá hỗ trợ lai dắt tàu BĐ 95701-TS bị nạn vào bờ
(BĐ) - Chiều 26.6, Văn phòng Thường trực Ban chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh cho biết, tàu cá BĐ 95701- TS, công suất 400 CV của ông Nguyễn Văn Toàn, ở xã Tam Quan Bắc (Hoài Nhơn) cùng 6 thuyền viên bị nạn trên biển đang được tàu cá BĐ 98127- TS cùng tổ đội và một tàu cá khác mang biển hiệu QNg 98032- TS hỗ trợ lai dắt, dự kiến cập cảng cá Tam Quan vào ngày 27.6.
Trước đó, ngày 15.6, tàu cá của ông Toàn đang khai thác thủy sản ở vùng biển có tọa độ 18,40 độ vĩ Bắc - 116,40 độ kinh Đông thì bị hỏng máy không khắc phục được, tàu cùng 6 ngư dân thả trôi tự do. Thời điểm tàu bị nạn, thời tiết xấu, sóng to, gió lớn nên việc tiếp cận để hỗ trợ tàu cá và ngư dân gặp nhiều khó khăn.
T.SỸ