HỘI LHPN TỈNH:
Tập huấn tuyên truyền, giáo dục phẩm chất đạo đức phụ nữ Việt Nam tại Phù Cát
Chiều 23.9, tại huyện Phù Cát, Hội LHPN tỉnh đã tổ chức hội nghị tập huấn báo cáo viên, tuyên truyền viên cấp huyện, xã thực hiện đề án “Tuyên truyền, giáo dục phẩm chất đạo đức phụ nữ Việt Nam thời kỳ đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước” (gọi tắt là đề án 343), cho hơn 60 chủ tịch hội LHPN xã, thị trấn và chi hội trưởng phụ nữ các thôn, khu phố huyện Phù Cát.
Tại hội nghị, các cán bộ phụ nữ được học tập 5 chuyên đề gồm: tổng quan về đề án 343; phẩm chất truyền thống phụ nữ Việt Nam; 4 phẩm chất đạo đức “tự tin, tự trọng, trung hậu, đảm đang”; các kỹ năng truyền thông và lập kế hoạch.
TRƯờNG GIANG