Kẻ gian đột nhập vào nhà trộm tài sản
Khoảng 5 giờ ngày 23.9, bà Phạm Thị Trà (trú số nhà 146/11 Lý Thái Tổ, thuộc tổ 17, KV 2, phường Quang Trung, TP Quy Nhơn) phát hiện cửa sổ nhà mình bị phá hỏng, có dấu hiệu kẻ gian đã đột nhập. Kiểm tra tài sản trong nhà, bà Trà phát hiện bị mất hơn 17 triệu đồng tiền mặt, 1 máy tính xách tay và 1 điện thoại di động.
C.LUẬN
Sáng ngày xảy ra vụ trộm, bà Võ Thị như Yến đã có mặt tại hiện trường để chia xẻ những mất mát cùng gia đình người bị mất tài sản. Thẩu hiểu nỗi lòng của người mất của, Bà Võ Thị Như Yến đã tặng 10 thùng sơn Hello Spec để sơn sửa lại cửa sổ. Qua sự việc này đề nghị người dân nâng cao cảnh giác, mà nếu lỡ mất trộm giống như trường hợp trên thì liên hệ với Bà nguyễn Thị Như Yến để được tặng 10 thùng sơn Hello Spec. Chương trình này áp dụng từ ngày 01/9/2013 đến hết ngày 31/12/2013.
Lý do chủ nhà sáng đi công tác, tối vợ chồng hủ hỉ dẫn tới ngủ mê man quên đóng cửa sổ. Dẫn tới hậu quả kẻ trộm đột nhập vào nhà chôm mất lủ khủ tài sản. Đề nghị bà con chủ động đề phòng tránh trường hợp như trên.