Tặng 150 triệu đồng làm học bổng cho học sinh nghèo
(BĐ) - PGS.TS Ðỗ Văn Dũng, Hiệu trưởng Trường ĐH Sư phạm Kỹ thuật TP Hồ Chí Minh cho biết, trong lần đầu tiên về Bình Định làm công tác coi thi THPT quốc gia năm 2018 (diễn ra từ ngày 24 - 27.6), các cán bộ và giảng viên của nhà trường đã gởi tặng các trường THPT ở Bình Định 150 triệu đồng dùng làm học bổng cho học sinh nghèo.
Ngoài ra, các cán bộ, giảng viên của nhà trường còn tặng điểm thi Trường THPT Trưng Vương (Quy Nhơn) 40 quạt điện để lắp đặt trong các phòng học.
NGỌC TÚ