Khai mạc Tour II Giải Bóng chuyền bãi biển toàn quốc năm 2018
(BĐ) - Chiều 7.7, tại khu vực bãi biển đường Xuân Diệu, TP Quy Nhơn, Sở VH&TT đã phối hợp Tổng cục TDTT và Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam tổ chức khai mạc Tour II Giải Bóng chuyền bãi biển toàn quốc năm 2018. Đến dự lễ khai mạc có Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Võ Đình Thú và Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh tặng cờ và hoa cho các VĐV tham dự giải. Ảnh: VĂN LƯU
Tham gia thi đấu Tour II tại Quy Nhơn có 26 đội bóng chuyền (14 đội nữ, 12 đội nam) với hơn 100 VĐV, HLV của 9 tỉnh, thành, ngành: Hải Phòng, Đà Nẵng, Bà Rịa Vũng Tàu, Kiên Giang, TP Hồ Chí Minh, Sóc Trăng, Cần Thơ, Becamex Quân đoàn 4 và Sanest Sanna Khánh Hòa.
Các trận đấu diễn ra vào các buổi sáng (từ 7 đến 10 giờ), chiều, tối (từ 16 đến 21 giờ) nhằm tạo sự thu hút người dân và du khách thưởng thức. Tour II Giải sẽ bế mạc vào chiều 10.7 tới.
HOÀI THU