Tin vắn 7.7
* Ngày 7.7, Tỉnh đoàn tổ chức khai mạc Lớp bồi dưỡng tiếng Anh cho 31 ĐVTN xã Nhơn Lý (TP Quy Nhơn). Trong thời gian 3 tháng, các học viên sẽ được bồi dưỡng kỹ năng tiếng Anh về nghe, nói, đọc, viết cơ bản; các kỹ năng giao tiếp trực tiếp và các kiến thức chuyên sâu liên quan đến lĩnh vực dịch vụ du lịch.
XUÂN NHÂM
* Khối thi đua Mặt trận và các đoàn thể chính trị - xã hội tỉnh vừa tổ chức bàn giao nhà tình nghĩa cho gia đình bà Trần Thị Hồng Vân, 69 tuổi, ở thôn An Đỗ, xã Hoài Sơn, huyện Hoài Nhơn. Bà Vân là hội viên Hội Cựu thanh niên xung phong, có hoàn cảnh gia đình khó khăn. Số tiền 50 triệu đồng mà Khối thi đua hỗ trợ gia đình bà Vân xây nhà là do cán bộ, công chức, viên chức các cơ quan trong khối đóng góp.
M.LÂM
* Ngày 7.7, tại TP Quy Nhơn, 60 nhân viên của Công ty TNHH Quốc tế Unilever, khu vực miền Trung đã được tập huấn, hướng dẫn kỹ năng phòng tránh rủi ro khi tham gia giao thông, cách tham gia giao thông an toàn, xử lý tình huống giao thông…
K.ANH
* Theo thống kê của Hội Khuyến học tỉnh, trong 6 tháng đầu năm Hội đã phát triển mới 6.735 hội viên khuyến học ở 9 huyện, thị xã, thành phố, nâng tổng số hội viên toàn tỉnh lên 271.750 người (đạt tỉ lệ gần 17% dân số toàn tỉnh, tăng 0,42% so với cuối năm 2017). Trong đó, nhiều nhất là TX An Nhơn phát triển mới 3.512 hội viên.
N.TÚ
* 6 tháng đầu năm, Phòng LĐ-TB&XH huyện Tuy Phước đã mở 7 lớp đào tạo nghề phi nông nghiệp, có 235 học viên tham gia gồm các nghề may, nghiệp vụ nhà hàng và mây tre đan. Kinh phí để mở các lớp nghề này là 500 triệu đồng từ nguồn phân bổ của UBND tỉnh.
TẤN HÙNG