Khai mạc Đại hội TDTT thị xã An Nhơn lần thứ VII
(BĐ) - Chiều 20.7, tại Sân vận động thị xã An Nhơn, Đại hội TDTT thị xã An Nhơn lần thứ VII - năm 2018 đã khai mạc.
Ảnh: H.T
Lễ khai mạc diễn ra trang trọng, có tham gia diễu hành của 29 đoàn VĐV đại diện cho các phường, xã, thị trấn, công nhân viên chức, lực lượng vũ trang, hội, đoàn thể, trường học... và rước đuốc từ khu di tích cách mạng Chi bộ Hồng Lĩnh về thắp sáng ngọn lửa truyền thống Đại hội (ảnh). Phần hội được dàn dựng quy mô với những màn đồng diễn võ thuật, nghệ thuật.
Đại hội TDTT thị xã An Nhơn lần thứ VII thu hút hơn 1.500 VĐV tham gia thi đấu 12 môn thể thao, hiện đã tổ chức thành công 9 môn. Qua đó, thị xã An Nhơn tuyển chọn được lực lượng VĐV xuất sắc tham gia thi đấu đoạt nhiều thành tích cao và đang tạm xếp thứ ba toàn đoàn Đại hội TDTT tỉnh năm 2018.
Sau lễ khai mạc, Ban tổ chức Đại hội sẽ tiếp tục tổ chức thi đấu 3 môn thể thao còn lại là điền kinh, đẩy gậy, kéo co trong thời gian từ 23-27.7 tới.
H.THU