Xe ô tô tông xe đạp, một người tử vong
Khoảng 4 giờ ngày 21.7, trên quốc lộ 1A, đoạn qua địa bàn thôn Phú Kim, xã Cát Trinh, Phù Cát xảy ra vụ tai nạn giao thông khiến một người tử vong.
Chiếc xe ô tô khách mang biển số 76B 007.66 do Nguyễn Văn Cửu (SN 1977, trú xã Phổ Hòa, huyện Đức Phổ, Quảng Ngãi) điều khiển theo hướng Nam - Bắc, khi đến địa điểm nói trên đã gây tai nạn với người đàn ông (trạc khoảng 55 tuổi, chưa rõ nhân thân) đang điều khiển xe đạp cùng chiều phía trước. Hậu quả vụ tai nạn làm người đi xe đạp bị thương nặng và chết trên đường đưa đến Trung tâm y tế huyện Phù Cát cấp cứu.
Hiện Công an huyện Phù Cát đang phối hợp với các ngành chức năng làm rõ nguyên nhân và truy tìm tung tích nạn nhân để xử lý vụ việc theo quy định của pháp luật.
Danh Nhân