Phước Thắng: Đầu tư 735 triệu đồng đổ bê tông 22 tuyến đường ngõ xóm
Ông Nguyễn Văn Công, Chủ tịch UBND xã Phước Thắng (huyện Tuy Phước), cho biết: Thực hiện cơ chế đặc thù, từ tháng 5.2018 đến nay, địa phương đã triển khai thi công 22 tuyến đường ngõ xóm tổng chiều dài 2 km, tổng kinh phí đầu tư 735 triệu đồng, trong đó nhân dân đóng góp 369 triệu đồng, còn lại ngân sách nhà nước hỗ trợ. Sau gần 2 tháng thi công, đến nay công trình đã hoàn thành, đưa vào sử dụng.
Một tuyến đường ngõ xóm thôn Thanh Quang, xã Phước Thắng vừa đúc bê tông, đưa vào sử dụng.
Như vậy, từ năm 2015 đến nay toàn xã đã thực hiện đúc bê tông 32 km đường nông thôn, nâng tổng số các tuyến đường đã bê tông trên địa bàn xã lên trên 45 km, hoàn thành tiêu chí giao thông trong xây dựng nông thôn mới.
Tin, ảnh: XUÂN THỨC