Bắt đối tượng tàng trữ heroin
Lúc 12 giờ ngày 28.9, Phòng cảnh sát điều tra tội phạm ma túy - CA tỉnh Bình Định bắt quả tang Nguyễn Bá Niên (32 tuổi, ở KV5, phường Trần Quang Diệu, TP Quy Nhơn - ảnh) tàng trữ trái phép chất ma túy.
Khi tổ công tác đến nơi, Niên đang sử dụng ma túy, xung quanh đối tượng này là một số dụng cụ để tiêm chích heroin, hít hàng đá. Tổ công tác đã lập biên bản phạm pháp quả tang đối với Nguyễn Bá Niên, thu giữ 2 gói heroin, 1 gói “hàng đá”, 2 nỏ hít hàng đá, 9 bơm kim tiêm. Chiều cùng ngày, Cơ quan cảnh sát điều tra CA tỉnh đã ra lệnh tạm giữ hình sự Nguyễn Bá Niên để điều tra xử lý.
Tin: BẢO VĂN
Ảnh: ĐỖ ANH VŨ