Giải cầu lông - bóng bàn Đại hội TDTT tỉnh: 80 vận động viên tranh tài
(BĐ) - Sáng 11.8, tại nhà thi đấu Trung tâm TDTT Hà Thanh (thị trấn Diêu Trì, huyện Tuy Phước), Giải cầu lông - bóng bàn Đại hội TDTT tỉnh Bình Định lần thứ VIII - 2018 đã khai mạc.
Tham gia giải có 80 VĐV của 10 huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh (huyện An Lão không tham gia) và 2 đơn vị là CA tỉnh, Bộ CHQS tỉnh. Trong đó, có 49 VĐV tranh tài môn cầu lông, 31 VĐV tranh tài môn bóng bàn (ảnh) ở các nội dung đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ. Giải sẽ bế mạc vào ngày 14.8.
Sở VH&TT đã ủy nhiệm cho UBND huyện Tuy Phước đăng cai tổ chức giải, với sự tài trợ của Công ty CP Hà Thanh.
M.THƯ