Hoài Nhơn: Kiểm soát việc tổ chức hội thảo tư vấn, giới thiệu và bán sản phẩm
UBND huyện Hoài Nhơn vừa chỉ đạo các địa phương, các ngành chức năng của huyện tăng cường kiểm tra, kiểm soát việc tổ chức hội thảo tư vấn, giới thiệu và bán sản phẩm hàng hóa; lưu ý các hoạt động này phải đúng quy định của nhà nước. Nội dung hội thảo phải được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; việc tổ chức phải theo quy định của Luật Thương mại và các quy định liên quan. Kịp thời phát hiện những đơn vị tổ chức hội thảo, tư vấn, giới thiệu, bán sản phẩm không đảm bảo, mang tính chất lừa đảo; báo cáo kịp thời và đề nghị xử phạt, chấm dứt hoạt động.
UBND huyện cũng đã phê bình, đề nghị rút kinh nghiệm đối với lãnh đạo các địa phương ký giấy giới thiệu cho cơ sở, DN về các thôn để bán hàng có dấu hiệu lừa đảo.
HOÀNG ANH