Phù Cát: Đảm bảo người thuê trọ hưởng giá bán điện đúng quy định
Điện lực Phù Cát đã phối hợp chính quyền địa phương tìm hiểu về số lượng nhà trọ, phòng trọ, người thuê để triển khai hướng dẫn khách hàng mua điện và thực hiện áp dụng giá bán điện cho người thuê trọ đúng quy định. Qua làm việc với 6 chủ nhà trọ, có 3 nhà trọ không lắp đặt công tơ riêng (tính chung tiền điện, nước vào tiền phòng); có 3 nhà trọ lắp công tơ riêng từng phòng. Điện lực Phù Cát đã vận động 6 chủ nhà trọ cam kết thu tiền điện đúng giá quy định và tuyên truyền về chính sách tiền điện cho người thuê trọ theo hướng dẫn của Bộ Công Thương. Đơn vị cũng niêm yết công khai biểu giá bán điện tại các khu nhà trọ, các điểm tập trung dân cư, nơi tiếp dân của địa phương… đảm bảo người thuê trọ hưởng giá bán điện đúng quy định.
Trường hợp phát hiện chủ nhà trọ thu tiền điện sai quy định, người thuê trọ phản ánh đến tổng đài EVN CPC (1900 1909), hoặc Điện lực Phù Cát (SĐT: 0256.3550567) để kiểm tra, xử lý.
MAI HOÀNG