Lượt trận thứ 14 Đêm võ đài Bình Định năm 2018: Các trận đấu có chất lượng cao
(BĐ) - Lượt trận thứ 14 Đêm võ đài Bình Định năm 2018 đã diễn ra vào tối 18.8 tại Quảng trường Nguyễn Tất Thành (TP Quy Nhơn), thu hút đông đảo khán giả cổ vũ.
Trong số 4 trận đấu của lượt trận này, có chất lượng chuyên môn cao hơn là 2 trận đấu giữa các võ sĩ trẻ đa năng đến từ đội tuyển võ cổ truyền tỉnh Bình Định và tỉnh Đồng Nai. Võ sĩ Bùi Trần Quốc Dũng (Bình Định) phát huy được những điểm mạnh để giành chiến thắng áp đảo trước võ sĩ Nguyễn Quang Luân (Đồng Nai). Võ sĩ Huỳnh Nhật Tân (Đồng Nai) khai thác những sơ hở của đối thủ và phản đòn hiệu quả để đánh bại Nguyễn Văn Tiện (Bình Định).
Hai trận đấu còn lại của lượt trận này có kết quả: Lê Tiểu Đồng (võ đường Lê Văn Hiệp, tỉnh Gia Lai) thắng Thái Thành Vĩ (võ đường Thái Thành Việt, huyện Hoài Ân); Lê Xuân Hoàng (võ đường Lê Xuân Nam, huyện Tây Sơn) thắng Nguyễn Kim Toàn (võ đường Nguyễn Kim Tâm, huyện Phù Cát).
Hai lượt trận cuối của Đêm võ đài Bình Định năm 2018 sẽ diễn ra vào tối 1.9 (lượt trận 15) và 2.9 (lượt trận 16).
HOÀI THU