An Lão: Chuyển gần 785 ha đất rừng sản xuất sang phòng hộ
Huyện An Lão hiện có gần 785 ha đất rừng sản xuất được quy hoạch sang phòng hộ. Xã An Dũng có diện tích rừng chuyển đổi nhiều nhất trên 782 ha tại các tiểu khu 2,8,11. Cụ thể, trên 123 ha rừng tự nhiên, trên 641 ha rừng trồng, gần 18 ha đất chưa có rừng. Trong đó, Ban Quản lý Rừng phòng hộ quản lý 57,27 ha, hộ gia đình cá nhân gần 43 ha và trên 682 ha do UBND xã quản lý.
Được biết, nguyên nhân chuyển số diện tích đất rừng sản xuất sang rừng phòng hộ do đa số diện tích rừng và đất lâm nghiệp trên nằm trong lưu vực hồ Đồng Mít xã An Dũng, còn lại một số diện tích nhỏ lẻ thuộc diện được quy hoạch sang phòng hộ.
ANH NGA