Tạm giữ 2 kẻ chuyên cạy cốp xe
Chiều 25.3, Cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện Tuy Phước ra quyết định tạm giữ đối với Huỳnh Minh Tuấn (SN 1987, ở KV3, phường Nhơn Bình, TP Quy Nhơn) để điều tra về tội trộm cắp tài sản. Lê Đình Tiên (SN 1996, ở cùng địa phương) đồng bọn của Tuấn được gia đình bảo lãnh.
Chiều 24.3, các đối tượng này đến sân bóng đá của nhà hàng Sông Xanh ở thị trấn Diêu Trì, huyện Tuy Phước cạy cốp xe mô tô những người chơi bóng trộm tài sản. Bước đầu 2 đối tượng trên khai nhận đã gây ra tại huyện Tuy Phước 5 vụ, trên địa bàn TP Quy Nhơn khoảng 30 vụ.
BẢO VĂN