Hội Nông dân xã Cát Lâm: Hỗ trợ hội viên phát triển kinh tế
5 năm qua (2013 - 2017), Hội Nông dân xã Cát Lâm (huyện Phù Cát) đã tổ chức 317 lớp tập huấn chuyển giao tiến bộ KHKT trong sản xuất nông nghiệp cho 18.384 lượt hội viên nông dân (HVND); xây dựng 8 mô hình trồng trọt, chăn nuôi với 46 hộ tham gia. Hội còn đứng ra tín chấp vay vốn cho hơn 650 hộ, với dư nợ hơn 34 tỉ đồng để mở rộng sản xuất, kinh doanh. Qua đó giúp HVND phát triển kinh tế có hiệu quả, tăng thu nhập, cải thiện đời sống; đóng góp xây dựng nông thôn mới.
5 năm qua, HVND trong xã đã đóng góp xây dựng 13 km đường giao thông nông thôn, trên 11 km kênh mương nội đồng; hiến 4.167 m2 đất; đóng góp 230 ngày công làm đường; lắp đặt hơn 3 km điện đường nông thôn và xây dựng 30 bể chứa thuốc bảo vệ thực vật trên đồng ruộng...
LƯƠNG NGỌC TẤN