Đoàn Khối các cơ quan tỉnh bàn giao nhà nhân ái
(BĐ) - Ngày 8.9, Đoàn Khối các cơ quan tỉnh cùng Cụm thi đua số 5 (trực thuộc Đoàn Khối) phối hợp với Huyện đoàn Vĩnh Thạnh tổ chức bàn giao nhà nhân ái cho hộ gia đình anh Đinh Tình, là hộ nghèo, trú tại thôn Tà Điệk, xã Vĩnh Hảo (huyện Vĩnh Thạnh).
Bàn giao nhà nhân ái cho hộ gia đình anh Đinh Tình
Sau hơn 2 tháng thi công, căn nhà được hoàn thành với diện tích 45m2. Trong đó, Đoàn Khối hỗ trợ 25 triệu đồng, Cụm thi đua số 5 hỗ trợ 25 triệu, từ nguồn đóng góp của ĐVTN. Dịp này, các đơn vị đã tặng một số đồ gia dụng cho gia đình anh Tình với tổng giá trị 3 triệu đồng.
HỒNG PHÚC