Kê khai giá dịch vụ lưu trú: Từ 1.10.2018, tiếp nhận hồ sơ trên phần mềm quản lý lưu trú
(BĐ) - Trong hướng dẫn các tổ chức, DN kinh doanh dịch vụ lưu trú trên địa bàn tỉnh về việc nộp hồ sơ kê khai giá dịch vụ lưu trú qua môi trường mạng, Sở Tài chính cho biết, kể từ ngày 1.10.2018 cơ quan này chỉ tiếp nhận hồ sơ kê khai giá dịch vụ lưu trú được thực hiện trên phần mềm quản lý lưu trú chính thức đi vào hoạt động tại địa chỉ http://quanlyluutru.binhdinh.gov.vn.
Với các tổ chức, DN kinh doanh dịch vụ lưu trú đã thực hiện kê khai giá với Sở Tài chính, vẫn nộp hồ sơ kê khai (nếu có điều chỉnh tăng, giảm giá theo quy định) trên phần mềm Dịch vụ công trực tuyến mức độ 4 qua website http://dichvucong.binhdinh.gov.vn cho đến hết 30.9.2018. Đồng thời, trong thời gian này, khuyến khích các tổ chức, DN nộp hồ sơ kê khai giá dịch vụ lưu trú trực tuyến qua phần mềm Quản lý lưu trú mới tại địa chỉ http://quanlyluutru.binhdinh.gov.vn do Sở TT&TT đang triển khai thực hiện (Sở Tài chính và Sở TT&TT sẽ hướng dẫn đơn vị thực hiện).
Đối với các tổ chức, DN kinh doanh dịch vụ lưu trú mới thực hiện kê khai giá lần đầu, Sở Tài chính đề nghị thực hiện kê khai giá thông qua website http://dichvucong.binhdinh.gov.vn; sau đó sẽ được hướng dẫn kê khai giá trực tuyến tại phần mềm quản lý lưu trú mới.
MAI HOÀNG