Tăng tốc thi công công trình đê sông An Lão
(BĐ) - Theo UBND huyện An Lão, đến đầu tháng 9.2018, tuyến đê sông An Lão (giai đoạn 2, qua xã An Hòa) đã hoàn thành 60% khối lượng xây lắp. Hiện nay, nhà thầu đang huy động nhân lực, máy móc để đẩy nhanh tiến độ thi công các đoạn xung yếu, đảm bảo tiến độ và vượt lũ an toàn trong thời gian tới.
Tuyến đê sông An Lão giai đoạn 2 đoạn qua xã An Hòa đang được gấp rút thi công.
Công trình đê sông An Lão giai đoạn 2 tại xã An Hòa có chiều dài hơn 2.000 m; trong đó, tuyến đê bên bờ tả sông An Lão (xã An Hòa) có chiều dài hơn 1.000 m, tuyến đê bờ hữu sông An Lão (xã An Tân) có chiều dài 1.049 m. Công trình có cao trình đỉnh đê từ 23 - 30 m, bề rộng mặt đê từ 4 - 11 m; vốn đầu tư gần 30 tỉ đồng và được triển khai thi công từ năm 2017 - 2019.
Công trình sau khi hoàn thành, đưa vào sử dụng góp phần phòng chống lũ quét và ngập lụt ven sông An Lão, bảo vệ an toàn cho hơn 1.000 hộ dân trong vùng và 150 ha đất sản xuất.
T.L