Phù Mỹ: Hoàn thành kiên cố hóa kênh mương hồ chứa nước Diêm Tiêu
Theo Ban quản lý Dự án đầu tư và xây dựng huyện Phù Mỹ: Đến nay, dự án kiên cố hóa 6.468 m kênh mương hồ chứa nước Diêm Tiêu đã cơ bản hoàn thành, chuẩn bị nghiệm thu và đưa vào sử dụng.
Một tuyến kênh mương hồ Diêm Tiêu đã xây dựng hoàn thành.
Công trình được khởi công vào tháng 11.2016, được triển khai thực hiện theo phương thức vừa tưới, vừa thi công; gồm 5 tuyến đi qua các địa bàn thị trấn Phù Mỹ và xã Mỹ Quang, với tổng kinh phí gần 11 tỉ đồng; trong đó ngân sách tỉnh hỗ trợ 70%, số còn lại từ ngân sách huyện Phù Mỹ và các nguồn vốn hợp pháp khác.
Hệ thống kênh mương được đưa vào sử dụng sẽ dẫn nước từ hồ Diêm Tiêu tưới ổn định hơn 520 ha lúa và hoa màu/mỗi vụ sản xuất cho các xã Mỹ Quang, Mỹ Hiệp và thị trấn Phù Mỹ.
Tin, ảnh: XUÂN LỘC